วันที่ 7-10 เมษายน 2567
นิสิตสาขาวิชาวิทยาศาสตร์ การเดินเรือ และนิสิตสาขาวิศวกรรมเครื่องกลเรือ ชั้นปีที่ 1 เข้ารับการอบรมภาคทฤษฎี ณ ตึกคณะพาณิชยนาวีนานาชาติ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตศรีราชา
ฝึกภาคปฏิบัติ ณ แผนกป้องกันความเสียหาย กองการฝึก กองเรือยุทธการ ฐานทัพเรือสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
และได้รับเกียรติจาก นาวาตรีอนุชิต ปั้นทอง เป็นวิทยากรในหลักสูตรนี้
ทั้งนี้นิสิตทุกคนที่ผ่านการอบรม จะได้รับใบประกาศนียบัตรที่ผ่านการรับรองจากกรมเจ้าท่า เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในการประกอบอาชีพด้านคนประจำเรือในอนาคตต่อไป
![S__34857030_0](https://ims.src.ku.ac.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/S__34857030_0-1024x768.jpg)