วันที่ 28 มกราคม 2567
ณ ท่าเรือ A2 ของท่าเรือแหลมฉบัง
อาจารย์ปัญณรัตน์ ศิริโชคโภคิน ,Mr. Htet Khaing Kyi Lin และ อาจารย์ วรวุฒิ โป๊ะมา นำนิสิตชั้นปีที่ 4 23 คน ของสาขาวิชาการขนส่งทางทะเลในรายวิชา Maritime Logistics Innovation ทัศนศึกษา เรือสำราญ MV. Marella Discovery 2 ณ ณ ท่าเรือ A2 ของท่าเรือแหลมฉบัง
เพื่อศึกษาเกี่ยวกับเทคโนโลยีและนวัตกรรมการล่องเรือโดย MV. Marrella Discovery 2 เป็นเรือสำราญชั้น
นำที่ปฏิบัติการในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เป็นเรือสำราญที่มีเทคโนโลยี สิ่งอำนวยความสะดวกที่มีประโยชน์สำหรับนิสิตและอาจารย์เพื่อที่จะศึกษาและมาประยุกต์ใช้ในการเรียนการสอนต่อไป
![424521911_905730921560026_5561711039277515569_n](https://ims.src.ku.ac.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/424521911_905730921560026_5561711039277515569_n-1024x768.jpg)